Chiều ngày 24/1/2021 vừa qua, Riki Kaiwa đã có buổi giao lưu để chia sẻ phương pháp học giao tiếp tiếng Nhật hiệu quả với các thành viên của CLB tiếng Nhật – Đại học Thăng Long tại Puku Cafe – 16 – 18 Tống Duy Tân, Hàng Buồm, Hà Nội. Buổi chia sẻ có sự tham gia của Shin sensei – giám đốc trung tâm giao tiếp tiếng Nhật Riki Kaiwa và Lệ sensei – Quản lý chất lượng khóa học tại Riki Kaiwa.
Chia sẻ phương pháp học giao tiếp Minoku
Mở đầu buổi chia sẻ, bạn Thùy Dương – chủ nhiệm CLB đã có đôi lời phát biểu và giới thiệu nội dung buổi chia sẻ. Ngay sau đó, đại diện trung tâm giao tiếp tiếng Nhật Riki Kaiwa – Lệ sensei đã chia sẻ về phương pháp học giao tiếp Minoku tới hơn 50 bạn sinh viên tham gia.
- Chữ “MI” trong MINOKU
Nghe chủ động: Là dạng nghe và thấu hiểu nội dung. Bạn sẽ không nghe trong vô thức mà vừa nghe vừa ý thức bài nghe nói về cái gì, ghi nhớ và luyện tập
- Chữ “NO” trong MINOKU
Hack não: Chúng ta sẽ luyện não bằng hình thức “chuyển đổi ngôn ngữ”, nói một cách đơn giản sẽ là “chuyển từ tiếng Việt sang tiếng Nhật”.
- Chữ “KU” trong MINOKU
Nói đuổi để tăng tốc độ khi nói
Cùng nhìn lại một số hình ảnh của buổi giao lưu hôm đó nhaaaaa
![](https://riki.edu.vn/goc-chia-se/wp-content/uploads/2021/01/IMG_3459-1024x768.jpg)
![](https://riki.edu.vn/goc-chia-se/wp-content/uploads/2021/01/IMG_3475-1024x768.jpg)
Hẹn CLB Thăng Long dịp khác nữa nhaaaa